Leave Your Message

Tsarin kayan aikin injin CNC

2024-12-17
matakai-amfani

A wannan ma'anar, yawancin tarurrukan da ke ba da sabis na inji don sassa sun ɓullo da hanyar aiki wanda ke ba da tabbacin sakamako mai kyau akan madaidaicin tsari. Wannan ya ce, duk da cewa kowane masana'anta yana da nasa tsari, wasu matakai a cikin aikin injin ba zai yuwu ba, ba tare da la'akari da ɓangaren da za a yi ba.

A cikin wannan labarin, gano manyan matakai na machining.

Mataki na 1 - Bincike da yarda da zane-zanen fasaha na kayan aiki

Kafin fara aikin injiniyan wani bangare, ingancin tsare-tsare ko zane-zanen fasaha da injinan za su yi amfani da su a matsayin tushen aikinsu yana da mahimmanci.

Saboda haka, shagon injin da aka sanya wa aikin dole ne ya inganta, tare da abokin ciniki, bayanan daban-daban da ke cikin zane-zanen fasaha da aka ba su. Dole ne su tabbatar da cewa girma, siffofi, kayan aiki ko matakan madaidaicin da aka zaɓa don kowane ɓangaren kayan aikin da za a yi na'ura an nuna su a fili kuma suna aiki.

A cikin masana'antu irin su mashin ɗin da ya dace, ƙaramin rashin fahimta ko kuskure na iya yin babban tasiri akan ingancin sakamako na ƙarshe. Bugu da ƙari, za a zaɓi kayan aiki da tsarin injin da za a yi amfani da su don ƙirƙirar ɓangaren bisa ga waɗannan sigogi daban-daban.

Mataki na 2 - Samfura ko samfuri ɓangaren da za a kera

Lokacin kera ɓangarorin injina tare da sifofi masu rikitarwa, ƙirar kwamfuta ko ƙirar waɗannan sassa na iya zama da amfani. Wannan matakin yana ba da kyakkyawan ra'ayi game da bayyanar ƙarshe na ɓangaren da za a yi.

Misali, lokacinmasana'anta al'ada gears, za a iya samun ra'ayi na 3D na ɓangaren da fuskoki daban-daban ta hanyar shigar da bayanai daban-daban a cikin software na ci gaba.

Mataki na 3 - Zaɓin dabarun injin da za a yi amfani da su

Ya danganta da kayan da aka zaɓa don ɓangaren da ƙimar sa, wasu fasahohin mashin ɗin na iya zama mafi inganci fiye da sauran wajen cimma sakamakon da ake so.

Daban-dabanmasana'antu machining matakaiza a iya amfani da machinists:

  • Milling
  • M
  • Tsokaci
  • Yin hakowa
  • Gyara
  • da sauran su.

Mataki na 4 - Zaɓin kayan aikin injin da ya dace don amfani

Manual ko CNCkayan aikin injinwanda za a yi amfani da shi don ƙirƙirar sabon sashe dole ne a zaɓi shi gwargwadon matakin sarƙaƙƙiya na ɓangaren da madaidaicin daidaiton da ake buƙatar cimma.

Misali, kayan aikin kwamfuta kamarCNC m injiana iya buƙata. Wannan nau'in na'ura na iya yin tasiri sosai idan an samar da wani sashi a cikin kwafi da yawa.

Wani lokaci, kuna buƙatar yin aiki tare da kayan aikin injin da ke da ikoYin aiki da sashin akan gatura daban-daban 5 maimakon 3, ko kuma wanda zai iyasassa na machining tare da ma'auni mara kyau.

Mataki na 5-Machining na sashi ta injinan

Idan duk matakan da suka gabata an aiwatar da su daidai, ya kamata a yi amfani da kayan aikin ba tare da wata matsala ba.

Mashin ɗin zai iya amfani da kayan aikin yankan hannu da na'ura mai kwakwalwa don ƙirƙirar ɓangaren daga toshe kayan da aka zaɓa daa ba shi abin da ake so.

Mataki na 6 - Kula da inganci

Kula da inganci yana da mahimmanci don tabbatar da cewa ɓangaren da aka ƙera ya dace ta kowace fuska tare da ainihin ƙayyadaddun na'ura wanda shine ɓangaren injina.

Ana yin wannan tare da taimakon gwaje-gwaje daban-daban da sassan za a iya yi da sukayan aikin aunawakamar amicrometer.

A SayheyCasting, injiniyoyinmu suna aiki tuƙuru a kowane mataki na aikin injin

A taƙaice, idan kuna neman kantin injina don fitar da kayan aikin sassa, tabbatar da cewa ma'aikatansa suna aiki cikin tsari da tsari. Tsarin masana'antu wanda ke biye da matakai daban-daban na injina zai tabbatar da daidaito gabaɗaya.

A Sayheycasting, muna ba ku cikakkiyar sabis na injuna don biyan duk buƙatun ɓangaren injin ku. Duk abin da sassan da kuke buƙata, za mu samar da mafi kyawun matsayi a cikin masana'antu, garanti!